BGP

labarai

Shin Kun San Game da Igiyar Kwandishan Mode?

Babban buƙatun haɓaka bandwidth ya haifar da sakin ma'aunin 802.3z (IEEE) don Gigabit Ethernet akan fiber na gani.Kamar yadda muka sani, 1000BASE-LX transceiver kayayyaki za su iya aiki akan filaye guda ɗaya kawai.Koyaya, wannan na iya haifar da matsala idan cibiyar sadarwar fiber data kasance tana amfani da fibers multimode.Lokacin da aka ƙaddamar da fiber mai nau'i ɗaya a cikin fiber multimode, wani al'amari da aka sani da Jinkirin Yanayin Bambanci (DMD) zai bayyana.Wannan tasirin zai iya haifar da sigina da yawa waɗanda zasu iya rikitar da mai karɓa kuma su haifar da kurakurai.Don magance wannan matsalar, ana buƙatar igiya mai daidaita yanayin yanayin.A cikin wannan labarin, wasu ilmi nayanayin kwandishan igiyoyiza a gabatar.

Menene Igiyar Faci Mai Kulawa?

Igiyar mai daidaita yanayin yanayin igiya ce ta multimode mai duplex wacce ke da ɗan ƙaramin tsayin fiber-mode guda ɗaya a farkon tsayin watsawa.Babban ka'idar da ke bayan igiyar ita ce ka ƙaddamar da laser ɗinka a cikin ƙaramin yanki na fiber-mode fiber, sa'an nan kuma sauran ƙarshen fiber na yanayin guda ɗaya an haɗa su zuwa sashin multimode na kebul tare da babban diyya daga tsakiyar multimode. zaren.

Kamar yadda aka nuna a hoton

Igiya

Wannan madaidaicin madaidaicin yana haifar da ƙaddamarwa wanda yayi kama da na al'ada multimode LED ƙaddamar da.Ta amfani da kashewa tsakanin fiber-mode fiber da multimode fiber, yanayin yanayin facin igiyoyi suna kawar da DMD da sakamakon sigina da yawa da ke ba da damar amfani da 1000BASE-LX akan tsarin kebul na fiber multimode na yanzu.Don haka, waɗannan igiyoyi masu daidaita yanayin yanayin suna ba abokan ciniki damar haɓaka fasahar kayan aikin su ba tare da haɓaka mai tsada na shuka fiber ɗin su ba.

Wasu Nasihohi Lokacin Amfani da Igiyar Sandadin Yanayin

Bayan koyo game da wasu ilimin yanayin yanayin facin igiyoyi, amma kun san yadda ake amfani da shi?Sa'an nan za a gabatar da wasu nasihu yayin amfani da igiyoyi masu daidaita yanayin.

Ana amfani da igiyoyin faci na yanayin yanayin sau biyu.Wanda ke nufin cewa za ku buƙaci igiya mai daidaita yanayin yanayin a kowane ƙarshen don haɗa kayan aiki zuwa tashar kebul ɗin.Don haka galibi ana yin odar waɗannan igiyoyin faci a lambobi.Kuna iya ganin wani kawai ya yi odar igiyar faci ɗaya kawai, to yawanci saboda ya ajiye ta a matsayin abin ajiya.

Idan 1000BASE-LX transceiver module ɗinku yana sanye da masu haɗin SC ko LC, da fatan za a tabbatar da haɗa ƙafar rawaya (yanayin guda ɗaya) na kebul zuwa gefen watsawa, da ƙafar orange (multimode) zuwa gefen kayan aiki. .Musanya watsawa da karɓa za'a iya yin shi ne kawai a gefen shukar kebul.

Igiyoyin facin yanayi na iya juyar da yanayin guda ɗaya kawai zuwa multimode.Idan kana son canza multimode zuwa yanayin guda ɗaya, to za a buƙaci mai sauya mai jarida.

Bayan haka, ana amfani da igiyoyi masu daidaita yanayin yanayin a cikin taga mai tsayin 1300nm ko 1310nm, kuma bai kamata a yi amfani da shi don gajeriyar taga mai tsayin 850nm kamar 1000Base-SX ba.

Yanayin daidaita igiyoyin faci

Kammalawa

Daga rubutun, mun san cewa igiyoyin facin yanayin yanayin da gaske suna haɓaka ingancin siginar bayanai da haɓaka nisan watsawa.Amma lokacin amfani da shi, akwai kuma wasu shawarwari da dole ne a kiyaye su.RAISEFIBER yana ba da igiyoyin daidaita yanayin yanayin a cikin kowane nau'i da haɗuwa na SC, ST, MT-RJ da LC fiber optic connectors.Dukkan igiyoyin kwandishan na RAISEFIBER suna kan inganci da ƙarancin farashi.


Lokacin aikawa: Satumba-03-2021