Duplex fiber da polarity
A cikin aikace-aikacen fiber na gani na 10G, ana amfani da fiber na gani guda biyu don fahimtar watsa bayanai ta hanyoyi biyu.Ɗayan ƙarshen kowane fiber na gani yana haɗa zuwa mai watsawa kuma ɗayan ƙarshen yana haɗa zuwa mai karɓa.Dukansu ba makawa ne.Muna kiran su Duplex Optical fiber, ko Duplex Optical fiber.
Daidai, idan akwai duplex, akwai simplex.Simplex yana nufin watsa bayanai a hanya ɗaya.A bangarorin biyu na sadarwa, ɗayan ƙarshen shine mai watsawa, ɗayan kuma shine mai karɓa.Kamar famfo a gida, bayanan suna gudana ta hanya ɗaya kuma ba za a iya juyawa ba.(Hakika, akwai rashin fahimta a nan. A gaskiya, sadarwar fiber na gani yana da matukar rikitarwa. Za a iya yada fiber na gani ta hanyoyi biyu. Muna son sauƙaƙe fahimta.)
Komawa fiber duplex, TX (b) yakamata a haɗa shi koyaushe zuwa RX (a) komai yawan bangarori, adaftar ko sassan kebul na gani a cikin hanyar sadarwa.Idan ba a lura da polarity daidai ba, ba za a watsa bayanan ba.
Domin kiyaye polarity daidai, daidaitaccen tia-568-c yana ba da shawarar tsarin ketare polarity AB don tsalle-tsalle.
MPO/MTP fiber polarity
Girman mai haɗa MPO/MTP yayi kama da na mai haɗin SC, amma yana iya ɗaukar 12/24/16/32 fiber optics.Saboda haka, MPO na iya adana sararin wayoyi na majalisar.
Hanyoyin polarity guda uku da aka kayyade a ma'aunin TIA568 ana kiran su hanya A, hanya B da hanyar C bi da bi.Domin cika ma'auni na TIA568, MPO/MTP kebul na gani na kashin baya kuma ana raba su zuwa ta, cikakken hayewa da tsallakewa biyu, wato, nau'in A (maɓalli sama - maɓalli ƙasa ta hanyar), nau'in B (maɓalli sama - maɓallin sama / maɓallin ƙasa). maɓalli ƙasa cikakken hayewa) da kuma rubuta C (maɓalli sama - maɓalli na ƙasa biyu haye).
Kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa:
A halin yanzu ana amfani da igiyoyin facin MPO/MTP sune igiyoyin fiber optic patch 12-core da 24-core fiber optic patch, amma a cikin 'yan shekarun nan 16-core da 32-core fiber optic patch igiyoyi sun bayyana.A zamanin yau, fiye da 100-core masu tsalle-tsalle masu yawa suna fitowa, kuma gano polarity na masu tsalle-tsalle masu yawa kamar MPO/MTP ya zama mai mahimmanci.
Lokacin aikawa: Dec-16-2021