BGP

labarai

Menene MPO da MTP® Cables

Akwai ƙarin buƙatu mai buƙata don saurin watsawa mafi girma da ƙarfin girma tare da yawaitar ƙididdigar girgije a zamanin manyan bayanai.40/100G cibiyoyin sadarwa suna ƙara zama ruwan dare a cibiyoyin bayanai.A matsayin madadin igiyoyin MPO, igiyoyin MTP® tare da ingantacciyar aiki sun kasance yanayin da babu makawa a cikin kebul na cibiyar bayanai.MPO vs MTP®, menene dalilan da suka sa na karshen ya wuce na farko?Me ya sa za mu zaɓi igiyoyin MTP® “mai nasara” a matsayin zaɓi na farko?

Menene MPO da MTP® Cables?

MPO (Multi-Fiber Push On) igiyoyi an lullube su da masu haɗin MPO a kowane ƙarshen.MPO connector shine mai haɗawa don igiyoyin ribbon tare da akalla 8 fibers, wanda aka tsara don samar da haɗin fiber mai yawa a cikin mahaɗin ɗaya don tallafawa babban bandwidth da aikace-aikacen tsarin cabling mai girma.Ya dace da daidaitattun IEC 61754-7 da US TIA-604-5 Standard.A halin yanzu, mafi yawan adadin fiber na yau da kullun shine 8, 12, 16, da 24. 32, 48, da 72 fiber ƙidaya shima yana yiwuwa a cikin ƙayyadaddun aikace-aikace.

MTP® (Multi-Fiber Pull Off) igiyoyi an sanye su da masu haɗin MTP® a kowane ƙarshen.MTP® haši alamar kasuwanci ce ta US Conec don sigar mai haɗin MPO tare da ingantattun bayanai.Don haka masu haɗin MTP® suna da cikakkiyar yarda da duk masu haɗin MPO na gabaɗaya kuma suna iya haɗa kai tsaye tare da sauran tushen abubuwan more rayuwa na MPO.Koyaya, mai haɗin MTP® shine haɓaka samfuri da yawa da aka ƙera don haɓaka aikin injina da na gani idan aka kwatanta da masu haɗin MPO na gabaɗaya.

MTP® vs MPO Cable: Menene Banbancin?

Bambanci mai mahimmanci tsakanin MTP® da MPO fiber optic igiyoyi yana cikin masu haɗa su.Kamar yadda ingantaccen sigar,MTP® igiyoyisanye take da masu haɗin MTP® suna da mafi kyawun ƙirar injina da wasan gani na gani.

MTP® vs MPO: Tsarin injina

Pin Matsa

MPO connector yawanci sanye take da ƙananan filastar fil ɗin filastik, wanda zai iya haifar da watsewar fil ba tare da wahala ba tare da haɗin kebul na yau da kullun, yayin da mai haɗin MTP® yana da madaidaicin fil ɗin ƙarfe don tabbatar da matsi mai ƙarfi akan fil ɗin kuma rage duk wani fashewar rashin hankali lokacin da masu haɗin ke haɗuwa. .A cikin mai haɗin MTP®, ana amfani da maɓuɓɓugar ruwa na oval don haɓaka rata tsakanin fiber ribbon da bazara, wanda zai iya kare kintinkirin fiber daga lalacewa yayin sakawa.Ƙirar MTP® ta haɗa da madaidaicin fil ɗin da aka ajiye da kuma bazara mai tsayi zai tabbatar da kafaffen wurin zama na bazara, da kuma mafi girma tsakanin bazara da kebul na kintinkiri don rage haɗarin lalacewa ga kebul.

图片1

Hoto 1: MTP® vs MPO Cable Pin Clamp

Ferrule mai iyo

Ana ɗaukar ferrule mai iyo a cikin ƙirar kebul na MTP® don haɓaka aikin injina.A wasu kalmomi, ferrule mai iyo na mahaɗin MTP® na iya shawagi a ciki don ci gaba da tuntuɓar ma'aurata a ƙarƙashin nauyin da aka yi amfani da su.Koyaya, ba a kera mahaɗin MPO tare da ferrule mai iyo.Siffar ferrule mai iyo yana da mahimmanci musamman ga aikace-aikacen da kebul ɗin ke haɗa kai tsaye zuwa na'urar Tx/Rx mai aiki, kuma yana ɗaya daga cikin dalilan farko da MTP® ya zama mai haɗin zaɓi don fitowar aikace-aikacen Tx/Rx masu kama da juna.

Jagora Fil

Ba kamar masu haɗin fiber guda ɗaya ba, masu adaftar masu haɗin fiber masu yawa suna kawai don daidaitawa.Don haka fil ɗin jagorar suna da mahimmanci don daidaita daidai lokacin da ake haɗa ferrules na MT guda biyu.Filayen jagorar da MTP® da masu haɗin MPO suka ɗauka sun bambanta.Mai haɗin MTP® yana amfani da ƙwaƙƙwaran haƙuri na bakin karfe elliptical jagorar jagorar fil don rage adadin tarkace da ka iya faɗo cikin ramukan fil ɗin jagora ko a fuskar ƙarshen ferrule.Koyaya, fitilun jagororin masu siffar chamfered waɗanda masu haɗin MPO suka ɗauka zasu haifar da ƙarin tarkace lokacin amfani da su.

safe

Hoto 2: MTP® vs MPO Cable Guide Fin

Gidajen Cirewa don MTP® Cable

Lokacin kwatanta tsakanin MTP® da MPO, cirewar gidaje na ɗaya daga cikin mahimman abubuwan.An ƙera mai haɗin MTP® don samun mahalli mai cirewa wanda ke ba masu amfani damar sake yin aiki da sake goge ferrule na MT kuma cikin sauƙin samun damar yin gwajin aiki da sauƙin canza jinsi bayan taro ko ma a fagen.Akwai kebul na MTP® da ake kira MTP® PRO na USB wanda zai iya ba da damar saurin jinsi na USB mai inganci da sake daidaita polarity a cikin filin yayin tabbatar da amincin samfur da aiki.

asgfs

Hoto 3: MTP® Cable Cable Housing

 

 

MTP® vs MPO: Ayyukan gani

Shigar-asara

An gane mai haɗin MPO a matsayin ma'auni na duniya a cikin gine-ginen cibiyar sadarwa tsawon shekaru da yawa.Masu haɗin MTP®, azaman sigar ci gaba, an inganta su don rage al'amura kamar asarar gani, fakiti da aka sauke, da sauransu.MTP® haši a cikin MTP® igiyoyi an tsara su don tabbatar da daidaitattun daidaitattun sassan maza da mata, wanda zai taimaka wajen rage asarar da aka saka da kuma dawowa lokacin da ake watsa bayanai a cikin babban tsarin cabling.Bugu da ƙari, ƙimar saka MTP® ya ci gaba da haɓakawa, yanzu yana fafatawa da ƙimar asarar da masu haɗin fiber guda ɗaya suka gani a 'yan shekarun da suka gabata.

Dogara

Idan aka kwatanta da igiyoyin MPO na baya, sabon tsarin MTP® na kebul na iya toshewa ba tare da matsala ba, waɗanda ba su da yuwuwar samun kututturen haɗari wanda zai iya haifar da rashin daidaiton sigina.An sake fasalta abubuwan haɗin haɗin ciki a cikin tsarin MTP® don tabbatar da daidaitattun runduna ta al'ada tsakanin mating ferrules, tabbatar da tuntuɓar jiki na duk gogewar fiber a cikin ferrule.Bayan haka, an inganta jagorar jagorar daidaita daidaitattun fil ɗin zuwa siffar elliptical, yana rage lalacewa da tsagewa da tarkace daga toshewa da sake haɗa mai haɗawa sau da yawa.Waɗannan ƙarin haɓakawa ga daidaitattun abubuwan haɗin haɗin MTP® sun haifar da ƙarin kwanciyar hankali da haɓaka aikin dorewa yayin ci gaba da haɓaka amincin masu haɗin gaba ɗaya.

Yanayin gaba na MTP® Cables

Tare da tarihin 20-plus-shekara na gyare-gyare mara iyaka da tsararraki na gaba na ci gaba nan ba da jimawa ba, masu haɗin MTP® sun ba da damar masu haɗin fiber masu yawa don samar da madaidaicin aiki, abin dogara.A matsayin mafi kyawun bayani da aka tsara don yanayin haɓaka mai girma, mai girma, da kuma tsarin cabling mai kyau, MTP® mai haɗin haɗin kai zuwa sababbin aikace-aikace masu kama da juna kamar 400G Ethernet mai iya gudana a fadin 32, 16, da 8 fibers.Tare da injiniya mai ƙarfi, masu haɗin MTP® kuma an karɓe su sosai a cikin wurare masu yawa na aiki, gami da waɗanda ke da zafi mai zafi, matsanancin zafi da sanyi, da yanayin zafi.

Kebul na MTP® kuma suna ba da ƙima na musamman don ɗimbin kewayon fasahar cibiyar sadarwa, waɗanda ba kawai an gina su don mega-girgije ba, manyan bayanai, da ƙididdigar ƙima.Sabbin nau'ikan masu haɗin MTP® an tsara su don yin aiki ba kawai tare da ainihin haɗin fiber-to-fiber ba amma tare da wasu fasahohi a cikin masana'antu da yawa a tsaye waɗanda ke rufe kuɗi, likitanci, ilimi, launi, da sauransu.


Lokacin aikawa: Nuwamba-13-2021