BGP

labarai

Menene Fiber Optic Splitter?

A cikin hanyar sadarwa na gani na yaucututtuka, zuwanfiber optic splitteryana ba da gudummawa ga taimaka wa masu amfani su haɓaka aikin da'irori na cibiyar sadarwa na gani.Fiber optic splitter, wanda kuma ake magana da shi azaman mai raba gani, ko mai raba katako, hadedde nekalaman jagoraNa'urar rarraba wutar lantarki wacce za ta iya raba hasken da ya faru cikin fitilun haske biyu ko fiye, kuma akasin haka, mai ɗauke da shigarwar da yawa da ƙarewar fitarwa.Rarraba gani ya taka muhimmiyar rawa a cikin hanyoyin sadarwa na gani (kamar EPON, GPON, BPON, FTTX, FTTH, da sauransu) ta hanyar ba da damar haɗin PON guda ɗaya tsakanin masu biyan kuɗi da yawa.

Ta yaya Fiber Optic Splitter ke Aiki?

Gabaɗaya magana, lokacin da siginar haske ke watsawa a cikin filaye guda ɗaya, ƙarfin hasken ba zai iya tattarawa gaba ɗaya a cikin fiber core.Za a yada ƙaramin adadin kuzari ta hanyar ƙulla fiber.Wato idan filaye guda biyu suna kusa da juna, hasken da ke watsawa a cikin fiber na gani zai iya shiga wani fiber na gani.Don haka, ana iya samun dabarar siginar gani na gani a cikin filaye da yawa, wanda shine yadda fiber optic splitter ya zama.

Musamman magana, mai raba ido na gani na iya raba, ko raba, hasken hasken da ya faru zuwa ƙuƙumman haske da yawa a ƙayyadaddun rabo.Tsarin tsagawar 1 × 4 da aka gabatar a ƙasa shine tsarin asali: raba hasken haske da ya faru daga kebul na fiber shigarwa guda ɗaya zuwa filayen haske huɗu da watsa su ta hanyar igiyoyin fiber guda huɗu.Misali, idan kebul na fiber optic na shigarwa yana ɗaukar bandwidth 1000 Mbps, kowane mai amfani a ƙarshen igiyoyin fiber na fitarwa zai iya amfani da hanyar sadarwa tare da bandwidth 250 Mbps.

Mai raba gani na gani tare da 2 × 64 tsaga tsaga yana da ɗan rikitarwa fiye da daidaitawar 1 × 4.Akwai tashoshin shigarwa guda biyu da tashoshi sittin da huɗu na fitarwa a cikin mahaɗar gani a cikin 2 × 64 tsaga jeri.Ayyukansa shine raba fitilun fitilu guda biyu da suka faru daga igiyoyin shigar fiber guda biyu zuwa filayen haske sittin da huɗu da watsa su ta hanyar igiyoyin fiber sittin da huɗu na kowane haske.Tare da saurin haɓakar FTTx a duk duniya, buƙatun don manyan jeri na rarrabuwa a cikin cibiyoyin sadarwa ya ƙaru don hidimar masu biyan kuɗi na taro.

Nau'in Fiber Optic Splitter

Rarraba ta Salon Kunshin

Na ganimasu rarrabawaana iya ƙarewa tare da nau'ikan masu haɗawa daban-daban, kuma fakiti na farko zai iya zama nau'in akwatin ko nau'in bututu.Fiber optic splitter akwatin yawanci ana amfani da shi tare da kebul na waje diamita na 2mm ko 3mm, yayin da ɗayan kuma galibi ana amfani dashi tare da igiyoyi masu diamita na 0.9mm.Bayan haka, yana da sigogi daban-daban daban-daban, kamar 1 × 2, 1 × 8, 2 × 32, 2 × 64, da sauransu.

Rarraba ta Matsakaicin watsawa

Dangane da hanyoyin watsawa daban-daban, akwai mahaɗar yanayin gani guda ɗaya da mahaɗar gani na multimode.Multimode Optical splitter yana nuna cewa an inganta fiber don aiki na 850nm da 1310nm, yayin da yanayin guda ɗaya yana nufin cewa an inganta fiber ɗin don aikin 1310nm da 1550nm.Bayan haka, dangane da bambance-bambancen tsayin aiki, akwai taga guda ɗaya da taga masu raba kayan gani biyu-na farko shine a yi amfani da tsayin tsayin aiki ɗaya, yayin da na ƙarshen fiber optic splitter yana da tsayin aiki biyu.

Rarraba Dabarun Masana'antu

FBT splitter ya dogara ne akan fasahar gargajiya don haɗa zaruruwa da yawa tare daga gefen fiber ɗin, yana nuna ƙananan farashi.PLC rarrabuwaya dogara ne akan fasahar da'ira mai haske na planar, wanda ke samuwa a cikin nau'i-nau'i iri-iri, ciki har da 1: 4, 1: 8, 1: 16, 1: 32, 1: 64, da dai sauransu, kuma ana iya raba shi zuwa nau'i daban-daban kamar su. tsiraraFarashin PLC, Blockless PLC splitter, ABS splitter, LGX box splitter, fanout PLC splitter, mini plug-in type PLC splitter, da dai sauransu.

Duba wannan PLC Splitter vs FBT Splitter Comparison Chart:

Nau'in PLC Splitter FBT Coupler Splitters
Tsawon Tsayin Aiki 1260nm-1650nm (cikakken tsayin tsayi) 850nm, 1310nm, 1490nm da 1550nm
Raba Rabo Matsakaicin masu rarraba daidai ga duk rassan Ana iya keɓance ma'auni na Splitter
Ayyuka Kyakkyawan ga duk rarrabuwa, babban matakin aminci da kwanciyar hankali Har zuwa 1: 8 (zai iya zama babba tare da ƙimar gazawar mafi girma)
Shigarwa/fitarwa Abubuwan shigarwa ɗaya ko biyu tare da mafi girman fitarwa na fibers 64 Abubuwan shigarwa ɗaya ko biyu tare da mafi girman fitarwa na filaye 32
Gidaje Bare, Blockless, ABS module, LGX Box, Mini Plug-in Type, 1U Rack Mount Bare, Blockless, ABS module

 

Aikace-aikacen Fiber Optic Splitter a cikin hanyoyin sadarwar PON

Masu rarraba na gani, suna ba da damar siginar a kan fiber na gani don rarrabawa tsakanin nau'i biyu ko fiye da filaye na gani tare da saitunan rabuwa daban-daban (1 × N ko M × N), an yi amfani da su sosai a cikin hanyoyin sadarwar PON.FTTH yana ɗaya daga cikin yanayin aikace-aikacen gama gari.Tsarin gine-ginen FTTH na yau da kullun shine: Layin Layi na gani (OLT) wanda ke cikin ofishin tsakiya;Sashin hanyar sadarwa na gani (ONU) yana a ƙarshen mai amfani;Cibiyar Rarraba Hanyoyi (ODN) ta daidaita tsakanin biyun da suka gabata.Ana amfani da mai raba gani sau da yawa a cikin ODN don taimakawa yawancin masu amfani da ƙarshen su raba haɗin PON.

Za'a iya ƙara rarraba cibiyar sadarwar FTTH mai lamba-zuwa-multipoint zuwa tsaka-tsaki (mataki-ɗaya) ko cascaded (multi-stage) jeri mai rarrabawa a cikin ɓangaren rarraba hanyar sadarwar FTTH.Tsare-tsare na tsaga na tsakiya gabaɗaya yana amfani da haɗe-haɗen rabo na 1:64, tare da mai raba 1:2 a cikin ofishin tsakiya, da 1:32 a cikin wurin shuka (OSP) na waje kamar majalisa.Tsare-tsare na tsaga ko rarrabawa yawanci ba shi da masu rarrabawa a babban ofishi.An haɗa tashar tashar OLT / raba kai tsaye zuwa fiber shuka na waje.An shigar da matakin farko na rarrabuwa (1: 4 ko 1: 8) a cikin rufewa, ba da nisa da ofishin tsakiya;matakin na biyu na splitters (1: 8 ko 1:16) yana cikin akwatunan tasha, kusa da wuraren abokin ciniki.Tsagawa Tsakanin Tsage vs Rarraba Rarraba a cikin PON Based FTTH Networks zai ƙara misalta waɗannan hanyoyin rarraba guda biyu waɗanda ke ɗaukar masu raba fiber optic.

Yadda ake Zaɓan Fiber Optic Splitter Dama?

Gabaɗaya, babban mai raba fiber optic yana buƙatar wuce jerin tsauraran gwaje-gwaje.Alamomin aikin da zasu shafi fiber optic splitter sune kamar haka:

Asarar shigarwa: Yana nufin dB na kowane fitarwa dangane da shigar da asarar gani.A al'ada, ƙarami ƙimar asarar sakawa, mafi kyawun aikin mai rarrabawa.

Asara na dawowa: Har ila yau, an san shi da asarar tunani, yana nufin asarar wutar lantarki na siginar gani da aka dawo ko nunawa saboda katsewa a cikin fiber ko layin watsawa.A al'ada, mafi girma da asarar dawowa, mafi kyau.

Rarraba Rarraba: An bayyana shi azaman ƙarfin fitarwa na tashar fitarwa mai rarrabawa a cikin aikace-aikacen tsarin, wanda ke da alaƙa da tsayin hasken da aka watsa.

Warewa: Yana Nuna hanyar haske mai raba gani na gani zuwa wasu hanyoyin gani na keɓewar siginar gani.

Bayan haka, daidaituwa, kai tsaye, da asarar polarization PDL suma mahimman sigogi ne waɗanda ke shafar aikin mai raba katako.

Don takamaiman zaɓin, FBT da PLC sune manyan zaɓi biyu ga yawancin masu amfani.Bambance-bambancen da ke tsakanin FBT splitter vs PLC splitter yawanci suna kwance a cikin tsayin aiki, rabon rabo, asymmetric attenuation kowane reshe, ƙimar gazawa, da sauransu.PLC splitter wanda ke nuna sassauci mai kyau, babban kwanciyar hankali, ƙarancin gazawa, da kewayon zafin jiki mai faɗi ana iya amfani da shi a cikin aikace-aikace masu yawa.

Don kashe kuɗi, farashin masu rarraba PLC gabaɗaya sun fi mai raba FBT saboda ƙwarewar masana'anta.A cikin ƙayyadaddun yanayin ƙayyadaddun ƙayyadaddun yanayin, ana ba da shawarar tsagawa da ke ƙasa 1 × 4 don amfani da mai raba FBT, yayin da aka ba da shawarar tsagawa sama da 1 × 8 don masu rarraba PLC.Don watsa tsayin raƙuman raƙuman ruwa guda ɗaya ko dual, FBT splitter na iya shakkar adana kuɗi.Don watsa watsa shirye-shiryen PON, mai raba PLC shine mafi kyawun zaɓi idan aka yi la'akari da faɗaɗawa da buƙatun sa ido na gaba.

Karshen Magana

Fiber optic splitters yana ba da damar sigina akan fiber na gani don rarraba tsakanin zaruruwa biyu ko fiye.Tun da masu rarrabawa ba su ƙunshi na'urorin lantarki ba kuma suna buƙatar wuta, suna da haɗin kai kuma ana amfani da su sosai a yawancin cibiyoyin sadarwa na fiber-optic.Don haka, zabar fiber optic splitters don taimakawa haɓaka ingantaccen amfani da kayan aikin gani shine mabuɗin haɓaka tsarin gine-ginen cibiyar sadarwa wanda zai dore sosai nan gaba.


Lokacin aikawa: Oktoba-30-2022