BGP

labarai

Abin da Ke Yi Ingancin MTP/MPO Cable

Ana amfani da igiyoyin MTP/MPO a cikin nau'ikan aikace-aikace masu sauri, masu girma da yawa kuma cikin manyan cibiyoyin bayanai.Gabaɗaya ingancin kebul yana ƙaddara ta hanyar kwanciyar hankali da dorewa na cibiyar sadarwa gaba ɗaya.Don haka, ta yaya za ku iya gano Cable MTP mai inganci a cikin daji?

112 (1)

A ƙasa akwai abubuwa 5 da ya kamata ku nema a cikin igiyoyin MTP don tabbatar da cewa kun sami ingancin da kuke nema.

1. Alamun Fiber Cores

MTP/MPO mafita yawanci ana aiki a cibiyoyin sadarwa inda sarari yake a kan kari kamar akwatunan rarraba sadarwa da kabad na cibiyar bayanai.Lokacin da wannan ya faru yawanci yana haifar da ƙaramin kusurwa.Idan fiber core ba shi da inganci ƙananan kusurwar lanƙwasa na iya haifar da asarar sigina wanda ke haifar da katsewar watsawa.Alamomi irin su Corning ClearCurve suna da mafi kyawun aiki wanda ke rage asarar sigina kuma yana sa kewayawa da shigarwa cikin sauƙi.

112 (4)

2. Masana'antu Gane MTP Connectors

Masu haɗin MTP na iya haɗa 12, 24, ko 72 zaruruwa a cikin ferrule.Wannan ya sa su gaske grat don amfani a data cibiyoyin saboda sarari da suka ajiye.Masana'antu sun san masu haɗin MTP ko MPO kamar waɗanda suke daga US Conec, suna ba da daidaito daidai wanda ke rage sakawa da dawowar asara.

Masana'antu da aka gane haši suna ba da ingantaccen tsari wanda ya sa su zama mai girma don yawancin hawan keke.Siyan mafi kyawun igiyoyi na MTP, da masana'antu sun gane masu haɗin MTP suna da mahimmanci yayin da inganci da aminci ke da mahimmanci.

112 (5)

3. Karancin Asarar Shiga Yana da Muhimmanci

Asarar Sakawa (IL) tana nufin asarar wutar gani ta hanyar amfani da na'ura ko filogi.Yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke shafar aikin hanyoyin sadarwa na fiber optic.A sauƙaƙe, ƙarami asarar shigarwa, mafi kyawun hanyar sadarwar za ta yi.IL na MTP mai nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i na al'ada bai kamata ya wuce 0.6 dB ba, kuma yanayin MTP na yau da kullum bai kamata ya wuce 0.75 dB ba.Don yanayin guda ɗaya da MTP mai nau'i-nau'i da yawa tare da asarar ƙarancin shigarwa (mai girma), ana buƙatar gabaɗaya cewa asarar shigarwar ba ta wuce 0.35 dB ba.Lokacin zabar igiyoyin MTP, yi ƙoƙarin zaɓar dillalai waɗanda ke ba da rahoton gwajin asara tare da igiyoyinsu.(Fiberronics yana aiki)

112 (2)

4. Ka yi la'akari da yadda harshen wuta yake

Jaket ɗin kebul na fiber na gani na iya zama da abubuwa daban-daban, waɗanda duk suna da tsayayyar wuta daban-daban waɗanda suka dace da yanayin yanayi daban-daban.Yawancin su PVC, LSZH, Plenum da Riser.Yawancin waɗannan suna da kyawawan kaddarorin kashe wuta.Idan akwai buƙatu mafi girma don yanayin shigarwa kamar a cikin faɗuwar rufi da benaye masu tasowa, yana da kyau a zaɓi matakin hana wuta mafi girma.

112 (3)

Lokacin aikawa: Nov-02-2021